รับ ปืน ไม่เกิน 2''จ้าาา

<< < (3/3)

NUN:
อ้างจาก: noonjaa ที่ พฤศจิกายน 23, 2011, 01:53:50 AM

ขอบคุณพี่ทุกคนนะคะ พอดีหนูได้ .38 แต่เป้นเถื่อนมาไม่มีอะไรเลย ต้องทำไงอ่าคะ ราคา 30,000 แพงไหมคะ แล้วถ้าจาเอาไปขึ้นทะเบียนต้องทำไงอ่าคะ

แนะนำให้เอาไปคืนเจ้าของด่วนเลย งบ 30000 เพิ่มงบอีกหน่อยซื้อแบบมีทะเบียนได้ครับ

pae.19c:
พรบปืน..คำพิภาคษา
1.ถ้าไม่มีทะเบียนปืนเถื่อนไม่มีรอลงอาญาโทษจำสถานเดียวแต่ลดโทษให้กึ่งหนึ่งกรณีรับสารภาพศาลพิภาคษา..ส่วนใหญ่..1ปี6เดือนลดครึ่งเหลือ9เดือน.ลูกปืนปรับเป็นเงินตามกรณีชนิดของลูกปืน.
.คดี.พกพาทั่วไป...กรณีก่อเหตุก็เพิ่มขึ้นตามป.วิอาญา..ถ้าขนาด.357..45ไม่มีทะเบียนพิภาคษาโทษ4ปีลดโทษตามดุลพินิจของศาลเช่นกัน
2.ปืนผิดมือ.ไม่ยอมโอน.รอลงอาญาและปรับรวมๆ5000บาท.สำหรับคนไม่เคยต้องโทษมาก่อน..แต่บุคลที่เคยต้องโทษมาแล้ว..อาจถึงจำคุกได้โดยดุลพินิจของศาลประมาณ6เดือนและปรับเงินด้วย
3.ปืนตัวเองโอนเรียบร้อย..พกติดรถ.เดินทั่วไปที่หมู่บ้านถนนทั่วไป.ปืนยึดตรวจสอบจนจบคดีแล้วรอคำสั่งศาลคืนปืนแล้วเอาคำพิภาคษามาเบิกคืนที่ตำรวจ..ปรับทั้งกระสุนและปืนรวมๆ5000..แต่ไปงานวัด.งานศพ.งานบวช.งานแต่ง.ห          ้างทั่วไป...เคยมีคนโดนจำคุกมาแล้ว3เดือนไม่รอลงอาญาอีกต่างหาก
ความรู้แน่นๆทั้งนั้นเลยครับ
ขอบคุณครับพี่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว